Ka'idar vector network analyzer

Ka'idar vector network analyzer

Sannu, zo don tuntuɓar samfuranmu!

Mai nazarin cibiyar sadarwa na vector yana da ayyuka da yawa kuma an san shi da "sarkin kayan aiki".Multimeter ne a fagen mitar rediyo da microwave, da kuma kayan gwaji don makamashin igiyar lantarki.

Masu binciken cibiyar sadarwa na farko sun auna girman girman kawai.Waɗannan masu nazarin hanyar sadarwa na scalar na iya auna asarar dawowa, riba, rabon igiyar igiyar ruwa, da yin wasu ma'auni na tushen girma.A zamanin yau, yawancin masu nazarin hanyar sadarwa sune masu nazarin hanyar sadarwa na vector, waɗanda zasu iya auna girman girman da lokaci lokaci guda.Vector network analyzer wani nau'i ne na kayan aiki da aka yi amfani da shi sosai, wanda zai iya siffanta sigogin S, daidaita hadaddun rashin ƙarfi, da aunawa cikin yanki lokaci.

Matsalolin RF suna buƙatar hanyoyin gwaji na musamman.Yana da wahala a auna ƙarfin lantarki da na yanzu kai tsaye a cikin babban mitar, don haka lokacin auna manyan na'urori, dole ne a siffanta su da martanin su ga siginar RF.Mai nazarin hanyar sadarwa zai iya aika siginar da aka sani zuwa na'urar, sannan auna siginar shigarwa da siginar fitarwa a cikin ƙayyadadden rabo don gane halayen na'urar.

Ana iya amfani da mai nazarin hanyar sadarwa don siffanta na'urorin mitar rediyo (RF).Ko da yake an auna ma'aunin S ne kawai a farkon, domin ya fi na'urar da ake gwadawa, an haɗa na'urar nazarin hanyar sadarwa ta yanzu kuma ta ci gaba sosai.

Haɗin toshe zane na mai nazarin hanyar sadarwa

Hoto na 1 yana nuna zane-zanen toshe abun da ke ciki na mai nazarin hanyar sadarwa.Don kammala gwajin halayen watsawa / tunani na ɓangaren da aka gwada, mai nazarin cibiyar sadarwa ya haɗa da:;

1. Tushen siginar tashin hankali;Samar da siginar shigar da tashin hankali na ɓangaren da aka gwada

2. Na'urar rabuwar sigina, gami da mai rarraba wutar lantarki da na'urar haɗin kai, tana fitar da shigarwar da sigina na ɓangaren gwajin bi da bi.

3. Mai karɓa;Gwada tunani, watsawa da siginar shigarwa na ɓangaren da aka gwada.

4. Naúrar nunin sarrafawa;Tsara kuma nuna sakamakon gwajin.

Siffar watsawa ita ce alaƙar dangi na fitowar ɓangaren da aka gwada zuwa shigar da kuzarin.Don kammala wannan gwajin, mai nazarin cibiyar sadarwa yana buƙatar samun siginar ƙara kuzari da bayanan siginar fitarwa na ɓangaren da aka gwada bi da bi.

Tushen siginar ciki na mai nazarin cibiyar sadarwa yana da alhakin samar da siginonin tashin hankali waɗanda suka dace da mitar gwaji da buƙatun wutar lantarki.Ana raba fitar da siginar sigina zuwa sigina biyu ta hanyar mai rarraba wutar lantarki, ɗaya daga cikinsu yana shiga kai tsaye mai karɓar R, ɗayan kuma yana shigar da tashar gwajin daidaitaccen sashin da aka gwada ta hanyar sauyawa.Don haka, gwajin mai karɓar R yana samun bayanan siginar shigar da aka auna.

Siginar fitarwa na ɓangaren da aka gwada yana shiga mai karɓar B na mai binciken cibiyar sadarwa, don haka mai karɓar B zai iya gwada bayanin siginar fitarwa na ɓangaren da aka gwada.B/R shine halayen watsawa na gaba na ɓangaren da aka gwada.Lokacin da aka gama gwajin juzu'i, ana buƙatar canjin ciki na mai nazarin cibiyar sadarwa don sarrafa kwararar sigina.


Lokacin aikawa: Janairu-13-2023