Gabatarwa zuwa ilimin haɗin haɗin haɗin gwiwar RF coaxial

Gabatarwa zuwa ilimin haɗin haɗin haɗin gwiwar RF coaxial

Sannu, zo don tuntuɓar samfuranmu!

RF coaxial connector yanki ne na mai haɗin lantarki da kuma filin zafi.Na gaba, injiniyoyi na Cankemeng za su yi gabatarwar ƙwararru ga ilimin haɗin haɗin haɗin gwiwa na RF.

Bayanin masu haɗin coaxial RF:
Coaxial connectors, (Wasu mutane kuma suna kiransa RF connector ko RF connector. A gaskiya ma, RF connector ba daidai ba ne da haɗin haɗin haɗin gwiwa. RF connector an classified ta daga hangen nesa na amfani da mita na haɗin, yayin da coaxial connector aka classified daga. Tsarin haɗin haɗin wasu ba dole ba ne coaxial, amma kuma ana amfani da su a fagen RF, kuma ana iya amfani da mai haɗin haɗin gwiwa a cikin ƙananan mitar, misali, filogin sauti na yau da kullun, Mitar bazai wuce 3MHz Daga Ma'anar al'ada, RF yana nufin nau'in MHz A zamanin yau, ana amfani da masu haɗin haɗin gwiwa a cikin filin microwave A cikin nau'in GHz, kalmar "RF" an yi amfani da ita a kowane lokaci kuma ta zo tare da kalmar "microwave". wanda shine reshe na masu haɗawa.Akwai kamanceceniya da bambance-bambance tsakanin masu haɗawa.Coaxial haši suna da madugu na ciki da na waje.Ana amfani da madugu na ciki don haɗa layin sigina.Mai gudanarwa na waje ba wai kawai waya ta ƙasa na layin siginar ba (wanda aka nuna akan saman ciki na mai gudanarwa na waje), amma kuma yana taka rawar kare filin lantarki (garrewar tsangwama na igiyoyin lantarki na ciki zuwa waje ta ciki). surface na waje madugu, da kuma garkuwa da tsoma baki na waje electromagnetic filin zuwa ciki ta hanyar m surface na m madugu), Wannan siffa yana ba da coaxial connector babban sarari da kuma tsarin abũbuwan amfãni.Fuskar waje na jagorar ciki da na ciki na jagorar waje na haɗin haɗin haɗin gwiwa sune ainihin cylindrical surfaces - a cikin lokuta na musamman, ana buƙatar su sau da yawa don gyaran injiniya kuma suna da axis na kowa, don haka ana kiran su masu haɗin haɗin gwiwa.Daga cikin nau'ikan layin watsawa da yawa, ana amfani da kebul na coaxial sosai saboda fa'idodinsa (tsari mai sauƙi, babban amfani da sararin samaniya, masana'anta mai sauƙi, aikin watsawa mafi girma…), wanda ya haifar da buƙatar haɗa kebul na coaxial, kuma ana amfani da haɗin haɗin coaxial.Saboda fa'idodin tsarin coaxial, ci gaba da haɓaka halayen halayen haɗin haɗin (coaxial) (idan aka kwatanta da sauran masu haɗawa) yana da sauƙin garanti, tsangwama da tsangwama (EMI) yana da ƙasa kaɗan, kuma asarar watsawa kaɗan ne, don haka kusan ana amfani dashi a mitar rediyo da filayen microwave.Domin kusan ana amfani da shi gabaɗaya a cikin mitar mai girma, wasu buƙatun aikin lantarki sun bambanta da sauran masu haɗawa

Fihirisar ayyuka na RF coaxial connector

Ayyukan lantarki na RF coaxial connector ya kamata ya zama kamar tsawo na RF coaxial na USB, ko kuma tasiri akan siginar da aka watsa lokacin da aka haɗa haɗin haɗin haɗin gwiwa tare da kebul na coaxial.Don haka, siffa mai ma'ana da ƙimar ƙarfin ƙarfin lantarki sune mahimman alamun mai haɗin coaxial na RF.Siffar haɓakar mai haɗawa tana ƙayyade nau'in impedance na kebul ɗin da aka haɗa da shi Matsayin igiyoyin wutar lantarki na tsaye yana nuna matakin daidaitawa na mai haɗin.

A. Halayen Halaye: Halin dabi'a mai mahimmanci na layin watsawa wanda aka ƙaddara ta hanyar iyawa da ƙaddamarwa na layin watsawa, yana nuna rarraba wutar lantarki da magnetic a cikin layin watsawa.Muddin matsakaicin layin watsawa ya kasance iri ɗaya, haɓakar halayen halayen yana dawwama.Yayin watsa igiyar ruwa, E/H yana dawwama.Layin watsawa da kansa yana ƙayyade ƙayyadaddun halayensa, kuma halayen halayen halayen iri ɗaya ne a ko'ina akan layin watsawa.A cikin kebul na coaxial ko masu haɗin haɗin haɗin gwiwa, an ƙayyade halayen halayen halayen ta hanyar diamita na ciki na mai gudanarwa na waje, diamita na waje na ciki da kuma dielectric akai-akai na tsaka-tsakin tsaka-tsakin ciki da na waje.Akwai dangantaka ta adadi mai zuwa.

B. Reflection Coefficient: Matsakaicin madaidaicin ƙarfin lantarki zuwa shigar da wutar lantarki.Mafi girman darajar, ƙarancin ƙarfin da aka nuna, mafi kyawun daidaitawa, mafi kusancin halayen halayen, kuma mafi kyawun ci gaba.

C. Adadin igiyoyin wutar lantarki na tsaye: za a sami raƙuman ruwa iri biyu da ke yaɗa kan layin da bai dace ba, ɗaya shine igiyar igiyar ruwa da ta faru, ɗayan kuma ita ce igiyar da take nunawa.A wasu wuraren, raƙuman ruwa iri biyu suna sama.Raƙuman ruwa da aka ɗora ba ya yaɗuwa tare da layin watsawa, amma suna tsayawa.A wasu kalmomi, a koyaushe akwai matsakaici ko mafi ƙarancin ƙarfin lantarki akan kowane jirgin sama.Irin waɗannan raƙuman ruwa ana kiransu tsaitsaye.VSWR shine rabo na jimlar ƙarfin shigarwar da ƙarfin lantarki mai nunawa zuwa bambanci tsakanin ƙarfin shigarwa da ƙarfin lantarki mai nunawa.Wannan ƙimar ta fi ko daidai da 1, ƙarami shine mafi kyau, kuma yana da alaƙa mai ƙididdigewa tare da ƙima.


Lokacin aikawa: Fabrairu-18-2023