Menene adaftar coaxial waveguide
1.waveguide coaxial adaftar
Adaftar coaxial na waveguide yawanci mai haɗin coaxial ne a ƙarshen ɗaya da flangeguide a ɗayan ƙarshen, kuma ƙarshen biyu suna a kusurwa 90 digiri.Matsayin 90-digiri shine saboda mai gudanarwa na tsakiya na haɗin haɗin gwiwa yana aiki azaman bincike a cikin jagorar wave, haɗa wutar lantarki tsakanin yanayin watsawa na coaxial TEM a cikin mahaɗin coaxial da yanayin waveguide a cikin waveguide.An shigar da binciken cibiyar mai haɗa haɗin coaxial a cikin jagorar raƙuman raƙuman raƙuman raƙuman ruwa na rectangular domin ya kasance daidai da ko daidai da matsakaicin filin lantarki na yanayin motsi na rectangular TE10.An ƙera zurfin da lissafi na binciken ta yadda filin lantarki mai haskakawa ko haɗe da jagorar igiyar ruwa ya inganta kuma an guje wa mafi girman oda.
2.Amfanin awaveguide coaxial adaftar
Flangeguide na waveguide coaxial adaftan shima faranti ne na gajeriyar kewayawa, kuma tsawonsa shine kawai rubu'i na mitar cibiyar waveguide, wanda zai iya tabbatar da cewa radiation yana cikin hanya ɗaya kawai.
Tun da coaxial interconnects suna da ƙarancin sarrafa wutar lantarki fiye da raƙuman ruwa a cikin mitar guda ɗaya, yana da mahimmanci a lura cewa haɗin haɗin gwiwar coaxial na iya zama ƙayyadaddun abu a cikin sarrafa wutar lantarki don masu adaftar waveguide coaxial adaftan.Bugu da ƙari, tun da waveguide suna "banded," ma'ana suna da babban band na sama da ƙananan ƙananan mita, yayin da layin watsawa na coaxial suna da iyakar mitar mitar kawai, to, mai yiwuwa za a iya iyakance shi zuwa ƙananan mitar na adaftar coaxial na waveguide. .
Samfura masu alaƙa
Lokacin aikawa: Satumba-21-2023